logo

Hộp đèn trên nóc xe taxi được bật sáng khi nào?

  • LS. Hùng Sơn |
  • 12-09-2018 |
  • Tư vấn luật Dân sự , |
  • 10444 Lượt xem

Bạn đọc hỏi: Tôi hiện đang tìm hiểu về việc kinh doanh vận tải bằng xe ô tô. Vậy Luật Hùng Sơn cho tôi hỏi theo luật thì hộp đèn trên nóc xe taxi được bật sáng khi nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào?

lightbulb Luật Hùng Sơn trả lời

Với câu hỏi Hộp đèn trên nóc xe taxi được bật sáng khi nào Tổng đài dịch vụ luật 1900 6518 xin trả lời cho bạn như sau:

Hộp đèn trên nóc xe taxi được bật sáng khi trong trường hợp được quy định tại Khoản 8 Điều 1 Thông tư 60/2015/TT-BGTVT sửa đổi Thông tư 63/2014/TT-BGTVT quy định về tổ chức, quản lý hoạt động kinh doanh vận tải bằng xe ô tô và dịch vụ hỗ trợ vận tải đường bộ, theo đó:

Có hộp đèn với chữ “TAXI” gắn trên nóc xe, từ 18h đến 6h hộp đèn phải được bật sáng khi trên xe không có khách và tắt khi trên xe có khách.

đèn trên nóc xe taxi được bật sáng khi nào

Như vây, hộp đèn trên nóc xe taxi phải được bật sáng từ 18h đến 6h khi xe không có khách.

Trên đây là tư vấn về hộp đèn trên nóc xe taxi. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo Thông tư 60/2015/TT-BGTVT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn. Nếu trong quá trình tìm hiểu có thắc mắc hay khó khăn gì vui lòng liên hệ với chúng tôi qua Hotline 1900.6518 để được tư vấn trực tiếp và chính xác nhất.

Mọi thông tin chi tiết liên hệ :

CÔNG TY LUẬT HÙNG SƠN

Văn phòng đại diện : Tầng 9, Handico Tower, Phạm Hùng, Mễ Trì, Nam Từ Liêm, Hà Nội

Hotline : 1900.6518

Email : info@luathungson.com

Website : luathungson.vn

    Trả lời

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *


    Có thể bạn quan tâm

    Video tư vấn pháp luật

    Hotline
    Top